MaxSkill crew
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

giới thiệu breakdance và các ngôn từ street life

Go down 
Tác giảThông điệp
Bboy Zero
BreakStreet
BreakStreet
Bboy Zero

giới thiệu breakdance và các ngôn từ street life Empty
Bài gửiTiêu đề: giới thiệu breakdance và các ngôn từ street life   giới thiệu breakdance và các ngôn từ street life Icon_minitimeTue Sep 21, 2010 8:18 pm

Toy - người mới rap, mới vẽ Graffiti, mới làm DJ hoặc nhảy Breakdance thường được gọi là Toy vì họ còn khá kém.
Rookie - tương tự như Toy.
Battle - cuộc tranh tài giữa các Rapper, Breakdancer, DJ hay những người vẽ Graffiti (Graffiti Writer). Afrika Bambaataa là người đã nghĩ ra cách battle này để giúp đỡ những người trẻ trong ghetto giải quyết xích mích 1 cách hòa bình nhất. Thay vì dùng bạo lực thì các người trẻ có thể dùng battle để giải quyết.
Diss - hạ nhục đối thủ.
Flow - khó giải thích bằng từ ngữ, nhưng nôm na là cách 1 rapper đọc rap trôi chảy và biến hóa thế nào cho hay.
MC - viết tắt của Master of Ceremonies, là những người thời kì khai sinh của Hip Hop thường giới thiệu và khuấy động không khí trong những Block Parties, sau đó phát triển thành rap.
Writer - những người vẽ Graffity.
Beef - sự xung đột, đụng độ giữa 2 người, 2 băng đảng, 2 tổ chức.
Crew - team, đội.
Bboy: nam giới nhảy breakdance
Bgirl: nữ giới nhảy breakdance
Popper:Gọi chung cho người nhảy popping
Homie: anh em, bạn thân...
Hiphoper từ gọi chung cho những người yêu hiphop , hiphoper có thể không phải là một dancer , break'in .... nhưng họ vẫn có thể gọi là một hiphoper khi họ yêu fashion hiphop , thích nghe nhạc rap , mọi thứ liên quan đến hiphop ......

Breakin'(BBoyin') hay cũng như những thể loại khác của Hiphop culture đều là những môn mang tính chất đối chọi nhau vì thế chắc chắn rằng sẽ có những cuộc quyết đấu, kẻ thắng người thua, người mạnh kẻ yếu. Nhưng cho dù mình có giỏi hơn người ta mấy đi chăng nữa thì cũng không được hách dịch. Có nhiều "BBoy" break chẳng thể hiện một tí gì hiểu biết về BBoy hay có một vài skill hơn người này người kia là đã ra vẻ ta đây...và TALK SOME THING LIKE SHIT với các bboy khác. Điều đó là không nên và không hay chút nào. Núi cao sẽ có núi cao hơn, anh giỏi ở mặt này thì sẽ có người khác giỏi hơn anh ở mặt khác. Hãy thể hiện tí RESPECT đi nào. Cố gắng tập luyện và sáng tạo để hoàn thiện mình hơn.Chúng ta không có quyền được tự mãn. Tập luyện không ngừng vì đam mê của chính mình, vì sự lớn mạnh của nhóm mình
-Phải có suy nghĩ khách quan nhất: đôi khi, mình nhảy và mình cho là mình nhảy đẹp, nhiều lúc, bạn thua nhưng bạn lại nghĩ là bạn thắng...có khi bạn lại sai đấy..Các bạn phải nghĩ đến trọng tài chấm, nhận định về các bạn thế nào, các bboy khác nhận định về các bạn thế nào: ĐÓ MỚI LÀ QUAN TRỌNG. Đừng bao giờ suy nghĩ phiến diện hay suy nghĩ 1 hướng hay chỉ nghĩ cho mình. Suy nghĩ đó sẽ dìm chết các bạn đấy.
-Thắng thua là chuyện thường tình, hãy bỏ hết 100% sức lực vào 1 trận đấu. Thua hãy chấp nhận thua(dù gì các bạn cũng đã cố gằng và cống hiến hết sức, khán giả, các bboys, judges sẽ rất đề cao tinh thần đó của các bạn)...Hãy thể hiện rằng bạn thua trong tư thế của một một kẻ chiến thắng.
-Hãy xem các interview của các bboy nổi tiếng để biết những nhận định riêng, khái niệm của họ về BBOYIN', lời khuyên cho các thế hệ bboy trẻ bây giờ (machine said: " keep your education
- Mỗi BBoy đều có những nhận định riêng về style và có những hình ảnh riêng về một BBOY cho riêng mình. Đừng lấy những nhận định riêng của mình mà đi soi xét người khác. Hãy suy nghĩ tổng thể, khái quát hơn về một BBOY nào đó trước khi cho kết luận về họ.
Xem lý lịch thành viên
http://maxskill.forums.vg

giới thiệu breakdance và các ngôn từ street life
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» giới thiệu beatbox
» Bboy The end Power move đỉnh nhất thế giới
» Street dancer (FunStyle) 2 sư phụ tui nè tên thật là San và Đại